![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/Mi-Group-จับมือ-GetAlarmz-1600x900.jpg)
เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2565 เวลา 09.00 น. ณ ห้องสุรนารี สุรสัมมนาคาร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี (มทส.) นายทรงวุฒิ ประสงค์ดี ผู้แทนบริษัท มัลติ อินโนเวชั่น (Mi Gruop) ร่วมกับบริษัท ด๊อกเตอร์ เฮลท์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด (GetAlarmz) เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อการออกแบบยุทธศาสตร์ “เขตนวัตกรรมการแพทย์และส่งเสริมสุขภาพจังหวัดนครราชสีมา” โดยมีนายสมเกียรติ วิริยะกุลนันท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานในการประชุมครั้งนี้ พร้อมด้วยรศ. ดร.อนันต์ ทองระอา อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี (มทส.) และคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987335-1600x900.jpg)
โดย Mi Group และ GetAlarmz ได้เข้าร่วมจัดบูธประชาสัมพันธ์ เทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการแพทย์ผ่านแอปพลิเคชั่น “Get Alarmz” นวัตกรรมการดูแลสุขภาพและความปลอดภัยด้วยระบบอัจฉริยะ ช่วยเหลือทางการแพทย์ฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมง โดยนำอุปกรณ์ loT เข้ามาเพื่อใช้คาดการณ์และเฝ้าระวังการเกิดโรค ซึ่งออกแบบโปรแกรมในการรักษาและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมให้เหมาะสมกับแต่ละบุคคล บันทึกข้อมูลสุขภาพและเชื่อมโยงประวัติการตรวจรักษาจากสถานพยาบาลต่างๆ เพื่อเป็นประโยชน์ในการรักษาสุขภาพอย่างต่อเนื่อง
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987340.jpg)
ทั้งนี้ ภายในงานได้รับเกียรติจากผู้ทรงคุณวุฒิ แสดงปาฐกถาพิเศษ การเสวนา และการประชุมกลุ่มย่อย เพื่อให้ได้ซึ่งบทสรุปผลยุทธศาสตร์เขตนวัตกรรมการแพทย์และส่งเสริมสุขภาพจังหวัดนครราชสีมาเป็นพื้นที่ผลิตนวัตกรรมและเทคโนโลยี สร้างสรรค์รูปแบบการบริการ และเป็นพื้นที่กลางของการขับเคลื่อนเศรษฐกิจเวลเนสมูลค่าสูงต่อไป
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987344.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987336.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987346.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987347.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987350.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987334-1600x900.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987334-1-1600x900.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987335-1-1600x900.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987336-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987337-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987338.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987339.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987340-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987342.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987344-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987345.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987346-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987347-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987348.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987349-1.jpg)
![](https://multiinno.com/wp-content/uploads/2022/12/S__21987350-1.jpg)
ภาพ/ข่าว : สุภาภรณ์ แสนใหม่